ETU-Link Technology CO ., LTD.

บล็อก

การฝึกอบรมของผลิตภัณฑ์
April 12,2016 00:51:06

ขายผู้จัดการของเราจัดผลิตภัณฑ์สูตรอีกวันนี้ เรายังได้เรียนรู้มากความรู้ แบ่งปันบาง สรุปคีย์ เป็นดังนี้:


1. แอพลิเคชัน โมดูออปติคอล และ passive ผลิตภัณฑ์มี Ethernet, ATM, SONET, SDH ศูนย์ข้อมูลและอีเทอร์เน็ตอย่างรวดเร็ว


2 ตัวย่อสำหรับผลิตภัณฑ์ยอดนิยม: 1.25G SFP 1550nm LC 80 กม
SX แสดงถึง 1.25G SFP 850nm LC 550m
LX แสดงถึง 1.25G SFP 1310nm LC 20 กม. 10 กม.
เช่น แสดงถึง 1.25G SFP 1550nm LC 40 กม.
ZX แสดงให้เห็นถึง 10G SFP + 850nm LC 300m
LR แสดง 10G SFP + 1310nm LC 20 กม. 10 กม.
ER แสดง 10G SFP + 1550nm LC 40 กม.

ZR แสดง 10G SFP + 1550nm LC 80 กม


SR แสดงให้เห็นถึง

3 DDM เป็นการตรวจสอบวินิจฉัยดิจิตอล เป็นของบทบาทการ จอ แรงดัน , ปัจจุบัน อุณหภูมิ และแสดง ข้อมูลของโรงงาน ถ้าโมไม่มี DDM ฟังก์ชัน เมื่อผลิตภัณฑ์มีปัญหา มันจะไม่ ได้รับการพร้อมท์เตือน


4.เส้นใยชนิดแบ่งออกเป็นใย โหมดเดี่ยวและใย มัลติ เส้นผ่าศูนย์กลางหลักของเส้นใยโหมดเดี่ยวคือ 9 / เส้นผ่าศูนย์กลางหลักของมัลติไฟเบอร์และ 125um 50 / 125um และ 62.5 / 125um ชนิดเส้นใยยังมี OM1 ( 62.5/125um) 、 OM2 ( 50/125um) 、 OM3 ( 50/125um และ OM4 (50/125um )

5 วิธีการควบคุมคุณภาพ ควบคุมการคุณภาพ

a. วัสดุทดสอบ Tosa และ Rosa (Bosa), มันสามารถ ลด อัตราการปฏิเสธ

b. ผลิตภัณฑ์พารามิเตอร์การทดสอบ : ออกไฟ ความไว อัตราการสูญพันธุ์ และไดอะแกรม ตาให้พารามิเตอร์ยอดเยี่ยมของผลิตภัณฑ์ มั่นคงมากขึ้นในการทำงาน .

c ระยะทาง การทดสอบ: วิศวกรจะ ทดสอบ โดย ใยเปลือย 20 กม. ลูกค้าไม่กังวลเกี่ยวกับการสูญเสียกระเป๋า
d. สวิตช์ทดสอบ: แทรกโมดูลเพื่อตรวจสอบว่าสวิตช์ทำงานตามปกติ และตรวจสอบข้อมูล eeprom

e. ริ้วรอยการทดสอบ : ติดตั้งโมดูลคณะอายุ แล้ว ทำ เกี่ยวกับ ตลอด 24 ชั่วโมง ฟังก์ชันนี้จะ ที่พบผลิตภัณฑ์ล้มเหลวล่วงหน้าก่อนการจัดส่ง และ ลดปฏิเสธราคา


เราพยายามดีที่สุดจะทำผลิตภัณฑ์ดีเพื่อให้ลูกค้าของเรา พอ เราเชื่อว่า เราจะเป็นคู่ของคุณดีที่เลือก


อ่าน: Cisco GLC SX มม. SFP โมดู Cisco Aoc สายกันได้

Tags ที่เกี่ยวข้อง : โมดูลออปติคัล โมดูล SFP Cisco GLC-SX-MM สายเคเบิล Cisco Aoc รองรับ

ก่อนหน้านี้ :การนำแบบจำลองสวิตช์ Cisco

ถัดไป :การจัดประเภทของออฟติ